Hãy chọn Truy cập bằng mobile | Tiếp tục

Diễn đàn Gstt.vn

Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tổng cộng1914   

Tâm trạng của mọi người

Xem: 1474|Trả lời: 7

Khó khăn trong việc thực hiện và phân bố thời gian học .

[Lấy địa chỉ]

2

Bài

0

Fan

45

Điểm

Thành viên

Rank: 2Rank: 2

Thank
0
Đăng lúc 23/4/2012 18:06:46 |Hiện toàn bài
Chào các Anh Chị , các bạn của diễn đàn GSTT .

Có lẽ các bạn cũng giống mình , đang cố gắng học tập cho kì thi đại học trong hơn 2 tháng tới , ai cũng cố gắng dành thật nhiều thời gian cho việc học , thức khuya , dậy sớm ,...
Mình thi khối A , mình xây dựng 1 kế hoạch ôn tập cả 3 môn khối A trong vòng 20 ngày để chuẩn bị cho kì thi thử đạt kết quả cao nhất . Mình đã sắp xếp được 1 lịch cụ thể những gì cần ôn và thời gian dành cho từng phần . Nhưng bản thân mình thấy để ôn lại toàn bộ kiến thức trong 20 ngày thật sự rất nặng . Mình đang ôn thi tốt nghiệp tại trường , tính cả thời gian học thêm thì mình học tất cả các buổi sáng , chiều chủ nhật tới thứ sáu và các buổi tối trừ thứ 2 và thứ 6 . Vì vậy , để thực hiện việc ôn tập đã đề ra , mình phải thức tới 3h mỗi đêm và điều đó khiến mình hết sức mệt mỏi , mình ngủ gật cả 5 tiết trên lớp , đau đầu và sức khỏe giảm đi .
Mình rất mong muốn được các Anh Chị , các Bạn của GSTT bày tỏ kinh nghiệm trong quá trình học để mình có thể thực hiện được mục tiêu đã đề ra đúng thời hạn . Vì bản thân mình cũng thiếu kiến thức nên bắt buộc phải ôn lại tất cả . Rất mong được các Anh Chị và các bạn giúp đỡ .

P/S : Nếu các bạn cũng đang giống mình , đang muốn ôn tập , đang cố gắng cho kì thi sắp tới thì hãy cùng mình trao đổi học tập nhé .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

0

Bài

0

Fan

47

Điểm

Thành viên

Thank
1
Đăng lúc 23/4/2012 20:10:57 |Hiện toàn bài
Thức tới 3h sáng thì ác thật đấy. thời gian 2 tháng cũng không phải nhiều nhưng nếu thức vậy nghe không ổn chút nào. một ngày vẫn nên ngủ khoảng 6 tiếng bạn ah. không nên suy nghĩ nhiều quá để cho đầu óc thoải mái thì học sẽ dễ vào hơn đấy.
Đã có 1 đánh giáThank Thu lại Lý do
pinky090194 + 1 Ủng hộ 1 cái!

Tổng đánh giá: Thank + 1   Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

0

Bài

0

Fan

366

Điểm

Thành viên năng nổ

Rank: 3Rank: 3Rank: 3

Thank
17
Đăng lúc 23/4/2012 21:06:01 |Hiện toàn bài
nếu bạn học nhồi nhéc như vậy sẽ ko có hiệu ủa cao nhất đâu...hãy ôn tập từ từ..ôn tới đâu chắc tới đó...đừng nghĩ biết nhiều là giỏi...quan trọng là bạn khai thác nó dc bao nhiêu...mỗi ngày nên ngủ 6t nhé.giống mình....12h ngủ dc rồi...hihihihi
hdbeat + 1 Cổ vũ nhiệt tình!

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6Rank: 6

Thank
495
Đăng lúc 23/4/2012 21:27:33 |Hiện toàn bài
Mình nghĩ ''dậy sớm'' thì nên, nhưng ''thức khuya'' thì không. Cậu không ngủ đủ một ngày 7-8 tiếng, sẽ thấy có một sức ì, đầu như bị bão hòa vậy, trừ phi thần kinh thép lướt dc vài tháng, chứ ko chắc chắn sẽ kiệt sức = thất bại.
I love you, GSTTers!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Rank: 3Rank: 3Rank: 3

Thank
143
Đăng lúc 25/4/2012 12:28:37 |Hiện toàn bài
Mình nghĩ ở giai đoạn này ngày ngủ từ 6-7h. Mình không bao giờ thức quá 1h, vì thức khuya sẽ rất mệt và giấc ngủ buổi tối rất quan trọng nên đi ngủ từ 12h-1h là đẹp, còn thời gian từ chiều( nếu bạn đi học sáng ở trường) đến đêm cơ mà, tính ra cũng đc cỡ 12h học đó
Bí mật =>Tò mò quá đấy =]]<=
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

0

Bài

0

Fan

43

Điểm

Thành viên

Thank
0
Đăng lúc 29/4/2012 21:12:52 |Hiện toàn bài
mình thì lài học nhưng k đều nên đỡ hơn. Có hôm thức trắng nhưng cũng có hôm ngủ sớm.
Một ngày không uổng phí!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

196

Bài

46

Fan

4205

Điểm

Quản trị viên

Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9Rank: 9

Thank
974
Đăng lúc 29/4/2012 21:25:11 |Hiện toàn bài
Chào em, rất xin lỗi em vì anh chị đã không kịp trả lời thắc mắc của em. Anh chị phải chuẩn bị cho kỳ thi thử sắp tới và một số anh chị lại thi học kỳ nữa nên không thể trả lời các em nhanh như trước được. Có gì mong các em thông cảm cho.
Theo anh, Việc phân bổ thời gian học của em phụ thuộc vào trình độ các môn của em. Môn nào hổng nhiều thì mình nên đầu tư nhiều thời gian, còn môn nào đã ổn ổn rồi mình có thể dành ít thời gian hơn.
Tuy nhiên, anh nghĩ em nên đặt mục tiêu học hàng ngày thay vì việc ấn định thời gian cho các môn. Ví dụ mỗi ngày em nên đặt mục tiêu học được những gì trong ngày, làm được bao nhiêu đề trong ngày. Ngày trước 2 tháng trước khi thi, anh thường đặt mục tiêu về số đề cần làm trong ngaỳ và mảng kiến thức cần xem lại trong ngày. Làm như vây mình học sẽ hiệu quả hơn và cảm nhận được sự tiến bộ rõ rệt nhất.
KHÔNG QUAN TRỌNG EM HỌC BAO NHIÊU THỜI LƯỢNG, QUAN TRỌNG LÀ MỖI NGÀY TRÔI ĐI EM HỌC THÊM GÌ, LÀM ĐƯỢC BAO NHIÊU ĐỀ!
CHÚC EM THÀNH CÔNG!
vuongmung + 1 Cổ vũ nhiệt tình!

Chúc các chị em luôn luôn xinh đẹp trẻ trung hemmmmmm  
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

0

Bài

0

Fan

142

Điểm

Thành viên

Thank
3
Đăng lúc 1/5/2012 10:56:53 |Hiện toàn bài
theo ban than minh hoc nhieu chua chac da tot,nhung theo minh chi co 2 thang nen ban thuc den 3h cung khong sao dau,minh cung thi ka va dao nay minh cung dang tap trung on thi cho ki thi thu vao chu nhat tuan nay.
nhung minh hoc co ve chat luong hon ban.minh cung dat chi tieu hom nay minh hoc duoc nhung gi va lam duoc bao nhieu de.vi the ma trong thoi gian nay minh thay trinh do cua minh ngay cang tien bo len ro ret.
con van de met moi theo minh trong luc hoc cung len giai lao khong 5 phut nhu nghe nhac nhe...va ban can bo sung nhieu nang luong vi tyuuc khuya ton cua chung ta khong it nang luong.nhu ban co the an dem hoac uong thuoc bo...chuc ban thanh cong!a quen ban thi truong gi,co khi chung ta thi cung truong?

Đánh giá

IMO  Em viết có dấu nhé.  Đăng lúc 1/5/2012 19:07
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Lưu trữ|GSTT GROUP - Light the way! Sharing the value

GMT+7, 1/11/2014 00:35 , Processed in 0.124284 second(s), 22 queries , Apc On.